ตัวอย่าง The Love of the Hawthorn Tree หนังรักเรื่องใหม่ของ จางอี้โหมว

หลังจากเรานำเสนอข่าวของสองผู้กำกับรุ่นที่ 5 ของจีน ที่โด่งดังอย่าง เฉินไค่เก๋อ และ จางอี้โหมว ที่่นี่ ตัวอย่างหนังของหนังรักเรื่องแรกของจางอี้โหมว The Love of the Hawthorn Tree นับตั้งแต่ The Road Home(1999) และ Happy Times(2000)

The Love of the Hawthorn Tree หรือ เรื่องรักใต้ต้นซานจา ซึ่งดัดแปลงจากนิยายขายดีชื่อเดียวกันของ อ้ายหมี่ ว่าด้วยความรักแสนเศร้าระหว่างหนุ่มสาวคู่หนึ่งที่ฐานะแตกต่างกันในเมืองอี๋ ชาง มณฑลเหอเป่ย จิงชิว เป็นสาวชาวบ้านที่เกลียดบ้านเกิดของตน ส่วน เหลาซาน ฝ่ายชายฉลาด ดูภูมิฐาน ความน่าสนใจคือมันจะเป็นหนังที่เหตุการณ์เกิดระหว่างทศวรรษที่ 60-70s หรือในช่วงปฏิวัติวัฒนธรรม และจางอี้โหมวเลือกนักแสดงหน้าใหม่เกือบทั้งหมด โดยเฉพาะที่น่าจับตาคือนักแสดงนำหญิง โจวตงหยู นักเรียนเต้นรำจากโรงเรียน ฉีเจียหวง มณฑลเหอเป่ย ซึ่งมีอายุเพียง 17 ปี รับบทเป็นนางเอกของเรื่อง เช่นเดียวกับ โตเซียว นักศึกษาจาก Beijing Film Academy

จากตัวอย่างแม้จะมีคำบรรยายอังกฤษไม่ครบ แต่เราก็เห็นได้ชัดว่าเนื้อหาจะมีฉากเกี่ยวข้องกับการเมืองยุคปฏิวัติวัฒนธรรมของจีนแบบไม่ต้องหลบซ่อนเหมือนสมัยก่อนอีกต่อไป มีฉากและตัวละครหลายคนเกี่ยวข้องมากกว่าแค่คนสองคน เรียกได้ว่าเราคงไม่เห็น จางอี้โหมว ทำหนังทุนต่ำำแท้ๆ แบบตอนที่่ทำ Road Home อีก แม้ตัวเอกทั้งสองจะดูไร้รัศมีดาราก็ตาม และเขาจะยังทำหนังวิพากษ์การเมืองยุคนั้้นอยู่หรือไม่ โปรดติดตาม

หนึ่งความคิดบน “ตัวอย่าง The Love of the Hawthorn Tree หนังรักเรื่องใหม่ของ จางอี้โหมว

  1. Jordan 12 Gym Red http://www.jordan12gymred.us.com/
    nike factory outlet store online http://www.nikefactoryoutletstoreonline.com/
    nike factory outlet http://www.nikefactoryoutletstoreonline.us/
    Nike Outlet satore http://www.nikestores.us.com/
    retro jordan 33 http://www.jordan33.us/
    cheap jerseys http://www.cheapjerseysfromchina.us/
    cheap custom nfl jerseys http://www.customnfljerseys.us/
    jordan 11 concord 2018 http://www.jordan11concord.us.com/
    Air Jordan 12 Gym Red http://www.jordan12gymred.us/
    Red Jordan 12 http://www.redjordan12.us/
    Yeezy Shoes http://www.yeezy.com.co/
    Yeezys http://www.yeezys.us.com/
    Yeezy Shoes http://www.yeezysupply.us.com/
    Yeezy Shoes http://www.yeezy-shoes.us.com/
    Yeezy Boost http://www.yeezy-boost350.com/
    Yeezy Boost 350 http://www.yeezyboost350.us.com/
    Yeezy Shoes http://www.yeezybluetint.com/
    Yeezy 500 Utility Black http://www.yeezy500utilityblack.com/
    Yeezy 500 Utility Black http://www.yeezy500utilityblack.us/
    Nike Air VaporMax http://www.vapor-max.org.uk/
    Salomon UK http://www.salomon-shoes.org.uk/
    Salomon http://www.salomons.me.uk/
    Salomon Speedcross 4 http://www.salomonspeedcross4.org.uk/
    Off White Jordan 1 http://www.offwhitejordan1.com/
    Nike Air VaporMax http://www.nikevapormax.org.uk/
    Nike React Element 87 http://www.nikereactelement87.us.com/
    Nike Element 87 http://www.nikereactelement87.us/
    Nike Plus http://www.nikeplus.us/
    Nike Outlet Store http://www.nike–outlet.us/
    Nike Outlet Store http://www.nikeoutletstoreonlineshopping.us/
    Nike Outlet Store http://www.nikeoutletonlineshopping.us/
    Cheap Nike NBA Jerseys http://www.nikenbajerseys.us/
    Air Max Nike http://www.nikeairmax.us/
    Air Max Nike http://www.max2017.us/
    Jordan Shoes 2018 http://www.jordan-com.com/
    Jordan 11 Concord http://www.jordan11-concord.com/
    Kanye West Yeezys Boost Shoes http://www.cs7boots1.com/
    Cheap NBA Jerseys From China http://www.cheapnba-jerseys.us/
    Birkenstock Sandals UK http://www.birkenstocksandalsuk.me.uk/
    Basketball Jersey http://www.basketball-jersey.us/
    Balenciaga UK http://www.balenciaga.me.uk/
    Balenciaga http://www.balenciagauk.org.uk/
    Balenciaga UK http://www.balenciagatriples.org.uk/
    Balenciaga UK http://www.birkenstocks.me.uk/
    Balenciaga http://www.balenciagatrainers.org.uk/
    Nike Air Max http://www.airmax270.org.uk/
    Yeezy Shoes http://www.adidasyeezyshoes.org.uk/
    Adidas Yeezy http://www.adidasyeezyshoes.org.uk/

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น